SFP Transceivers D-Link DEM-310GT

1,142,000₫
49$
Thương hiệu Khác
Mã sản phẩm sfp-transceivers-d-link-dem-310gt
- SFP Transceiver - Single-Mode Fiber, dùng với cáp quang Single-Mode 9/125µm, chiều dài cáp tối đa là 10Km - Chuẩn 802.3z 1000BASE-LX (1Gbps), kết nối quang theo chuẩn LC
Thời gian Bảo hành36Thương hiệuD-LinkTính năng1000Base-LX (Duplex LC) Single-Mode SFP (Mini-GBIC) Transceiver

Giới thiệu bộ chuyển tín hiệu quang D-Link DEM-310GT

DEM-310GT là bộ chuyển từ tín hiệu quang đến từ thương hiệu D-Link. Là bộ chuyển tín hiệu với hiệu năng cao, hoạt động ở chế độ Single-Mode với tốc độ tối đa lên tới 1.25Gb/s và khoảng cách kết nối lên tới 10km, đảm bảo tín hiệu luôn được duy trì ở băng thông lớn và ổn định trên khoảng cách lớn. Ngoài ra việc sử dụng bước sóng tín hiệu là 1310nm giúp tín hiệu truyền đi luôn ở trạng thái tốt nhất.

DEM-310GT được thiết kế với phần khung chắc chắn và có khả năng ngăn chặn hiện tượng nhiễu sóng điện từ, giúp đảm bảo tín hiệu luôn ở trạng thái ổn định nhất, đồng thời gia tăng tuổi thọ hoạt động của thiết bị.

DEM-310GT hỗ trợ chuẩn mạng có dây phổ biến nhất hiện nay là IEEE802.3z ở chế độ full duplex, giúp tối ưu khả năng truyền tải dữ liệu. Đồng thời việc sử dụng bộ chuyển DEM-310GT cũng rất đơn giản, người sử dụng chỉ cần cắm thiết bị vào là sử dụng mà không cần phải sử dụng thêm bất kì phần mềm hỗ trợ nào.

Công dụng của bộ chuyển tín hiệu quang

Với việc công nghệ ngày càng phát triển, yêu cầu đối với các hệ thống hạ tầng mạng cũng tăng lên rất nhiều. Việc chuyển sang tín hiệu quang cũng trở nên cực kì cần thiết, với khả năng cung cấp băng thông tốt hơn rất nhiều so với tín hiệu điện qua cáp đồng truyền thống, chưa kể tới việc tín hiệu quang đem lại độ ổn định và khoảng cách truyền dữ liệu xa hơn rất nhiều.